Bạn đã xem: trang bị ont là gì gắn ráp cáp MTP MPOLắp ráp cáp quangDây chuyền sản xuất bản vá lỗiBộ suy bớt sợi quangKết nối cáp quangBộ điều hòa hợp sợi quangSợi quang CWDM DWDM MUXBộ thu phát sợi quangThiết bị đầu cuối cung cấp sợi quangBộ phân tách PLC bao gồm thêm tin tức

Bạn đang xem: thiết bị ont là gì


Bạn đang xem: Thiết bị ont là gì

*

tác dụng của ONT cùng OLT vào Mạng GPON

Mạng quang tiêu cực Gigabit (GPON) là 1 trong những cơ chế truy cập điểm-đa điểm cung cấp cho những người dùng cuối khả năng hợp duy nhất nhiều thương mại & dịch vụ trên một mạng truyền thiết lập sợi quang đãng duy nhất. Để hiện thực hóa công nghệ này, những thiết bị được áp dụng để cung ứng mạng, chẳng hạn như bộ tách bóc quang, ONT, OLT, v.v. Trong bài viết này, cửa hàng chúng tôi sẽ công ty yếu bàn thảo về các công dụng của ONT cùng OLT vào mạng GPON.


*

Xem thêm: Top 60 Hình Nền Máy Tính Đẹp Có Độ Phân Giải Cao, 100+ Hình Nền Full Hd, 2K, 4K Cho Máy Tính

chức năng của ONT và OLT

lắp thêm đầu cuối mạng quang quẻ (ONT) là 1 trong những modem quang liên kết với điểm kết thúc bằng cáp quang. Nó được sử dụng tại tiền đề của người tiêu dùng cuối để liên kết với mạng PON tại một bên và đồ họa với người dùng ở phía bên kia. Dữ liệu nhận được từ bỏ cuối người tiêu dùng được gửi, tổng hòa hợp và buổi tối ưu hóa do ONT mang lại OLT ngược dòng. ONT còn được gọi là đơn vị mạng quang đãng (ONU). ONT là 1 trong những thuật ngữ ITU-T, trong những khi ONU là một trong những thuật ngữ IEEE. Cả hai hầu hết đề cập đến các thiết bị phía người dùng trong mạng GPON. Một sự khác biệt nhỏ giữa chúng hoàn toàn có thể là những vị trí ứng dụng. ONU có thể làm việc trong những điều kiện ánh sáng và thời tiết khác nhau.


*

sản phẩm đầu cuối mặt đường quang (OLT) là thứ phần cứng điểm cuối bên trong văn chống trung chổ chính giữa của mạng PON. Tác dụng cơ bạn dạng của nó là tinh chỉnh và điều khiển thông tin nổi vào mạng phân phối quang (ODN) để đi theo cả nhị hướng. OLT thay đổi các biểu hiện tiêu chuẩn được sử dụng bởi dịch vụ cáp quang đãng (FiOS) thành tần số cùng khung được thực hiện bởi hệ thống PON. Xung quanh ra, nó kết hợp ghép kênh giữa các thiết bị chuyển đổi ONT. Tất cả hai hướng nổi cho khối hệ thống OLT. Một là hướng ngược cái để phân phối các loại tài liệu và lưu lại lượng thoại khác nhau từ fan dùng. Phía khác là hướng hạ lưu mang lưu lượng dữ liệu, thoại và clip từ mạng metro hoặc tự mạng đường dài và gửi nó đến tất cả các mô-đun ONT bên trên ODN.


*

Làm phương pháp nào để thêm hoặc xóa ONT trên OLT?

cách để thêm ONT bên trên OLT

Nếu mang được password của ONT, chúng ta có thể chạy lệnh địa chỉ cửa hàng ONT để thêm ONT nước ngoài tuyến. Tuy nhiên, ví như mật khẩu không xác định, bạn cũng có thể chạy lệnh portid ont-auto-find trong cơ chế GPON để nhảy chức năng tự động hóa tìm ONT của cổng GPON, sau đó chạy lệnh xác nhận ONT để chứng thực ONT. Khi ONT nhận thêm vào, bạn phải chạy lệnh hiển thị thông tin ONT giúp xem trạng thái hiện tại của ONT. Ví như cờ điều khiển và tinh chỉnh được kích hoạt,

khi chúng ta cần xóa ONT trên OLT, sung sướng sử dụng lệnh xóa. Sau đó, dữ liệu cấu hình ONT sẽ ảnh hưởng xóa với câu hỏi xóa ONT cùng ONT trực tuyến đường bị buộc nước ngoài tuyến. ONT bắt buộc bị xóa khi nó đã được thông số kỹ thuật với những dịch vụ khác. Bạn phải hủy link dịch vụ trước lúc xóa ONT.

Làm thay nào nhằm khắc phục sự gắng ONT?

Để khắc phục sự cố kỉnh ONT, bạn nên nhớ rằng bước đặc trưng nhất là liên kết trực tiếp thiết bị tính của người sử dụng với ONT để xem sự cố kỉnh có bặt tăm không. Bạn cũng có thể sử dụng cáp Ethernet nhằm kết nối. Nếu sự chũm vẫn còn, bạn có thể kết nối lại điện áp nguồn ONT nhằm xóa cỗ đệm trong của nó. Giả dụ mạng tất yêu được phục hồi sau các cách thức trên, hoàn toàn có thể bạn cần xem thêm ý loài kiến các chuyên viên để được giúp đỡ.

Phần kết luận

ONT và OLT là các thành phần không thể không có trong khối hệ thống mạng GPON. Nếu khách hàng đang cân nhắc mua những thiết bị ONT hoặc OLT, FOCC là một trong những nơi giỏi để đi. Những loại vật dụng ONT với OLT khác biệt được hỗ trợ tích vừa lòng cao, yêu thích ứng linh hoạt cùng độ tin cẩn cao để đáp ứng nhu cầu tất cả những yêu ước của bạn.